มีวิธี ปั่นจักรยาน ยังไงถึงให้ลดน้ำหนักได้ครั่งละมากๆครับ

กระทู้คำถาม
มีวิธี ปั่นจักรยาน ยังไงถึงให้ลดน้ำหนักได้ครั่งละมากๆครับ
คือทุกวันนี้ผม ปั่นจักรยาน ทุกเช้า-เย็นครับ ประมาณวันละ 5 กิโล รวมแล้ววันนึงก็ตกประมาณ 10 กิโล ปัญหาก็คือ พุงครับ
คือ ผมอยากลดพุงครับมันไม่ลดซักทีปั่นมาได้เดือนกว่าๆ แล้วครับ ตอนนี้กล้ามขาแข็งแล้วครับ แต่พุงผมไม่ยอมลดเลย
ใครมีวิธี แน่ะนำด้วยครับ (ข้าวเย็นผมไม่กินน่ะครับ กินแต่ตอนเช้า กับกลางวัน)
ปล.1 อยากลดให้ได้สัก 10 กิโลก็ยังดีครับภายในสิ้นปีนี้ เพราะว่าสิ้นปีผมต้องไปงานแต่งญาติ ;ที่ต่างประเทศเลยอยากดูดีหน่อยน่ะครับ
ปล.2 ขอบคุณล่วงหน้าครับ ทุกๆท่าน (ยิ้ม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
วันละ 5 Km น้อยเกินไปครับ   แล้วถ้าปั่นช้าๆ เรื่อยๆ มักไม่ได้ผล  

ต้องวันละ 20 Km ขึ้นไป  รอบขาต้อง 80 รอบต่อนาที ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง
จะได้ความเร็วเฉลี่ย 20 กิโลต่อชั่วโมง
เสาร์หรืออาทิตย์ เพิ่มรอบพิเศษ  50-100 Km ขึ้นไป  มีวันหยุดพัก 1 วันในสัปดาห์
แล้วควบคุมอาหาร

แบบนี้ถึงจะลดพุง ลดน้ำหนักได้ครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
สุขภาพไม่มีทางลัด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่