ISUZU DMAX วิ่ง 110-120 แล้วรู้สึกช่วงล่างส่ายๆ ปกติไหมคับ

พอดีวันนี้วิ่งยาวๆ บนเส้นทางหลวงที่ทำความเร็วกันพอสมควร
แล้วผมขับ 90-100 รู้สึกเหมือนอืดๆไม่ค่อยไป (เห็นบอกว่าเป็นปกติวิสัยของอีผุผุ)

แต่พอลองเหยียบแค่ 110-120 เราเริ่มสัมผัสได้ว่าช่วงล่างของรถส่ายๆ เหมือนจะคุมไม่อยู่ พวงมาลัยเริ่มสั่นๆ ทั้งๆที่อยากทำเวลาและอยากลองเครื่องไปในตัว เพราะปกติรถคันนี้วิ่งในเมือง ไม่ค่อยรันยาวๆแบบนี้

ทำไมถึงส่ายละครับทั้งๆที่พึ่งเปลี่ยนยางทั้งสี่เส้นมาเลย

รุ่น Dmax เครื่อง 2500 4ประตู ปี 2004 งับบบบ

ปล. น้ำมันแพงจัง 1,000 วิ่งได้แค่ 400 กม. โอยย ลมจะจับ แบบนี้ปกติไหมเค๊อออ(ไม่ได้เกี่ยวกะหัวกระทู้ว์เล้ยยยยย)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่