น้องแมวอึไม่ออก T^T

กระทู้คำถาม
ตอนแรก น้องแมวของเราผอมลงมาก ทานอะไรไม่ค่อยได้
เลยพาไปหาหมอ ที่ รพส.เกษตร ปรากฎว่า เค้าเป็นแค่ท้องผูกเท่านั้น (อึไม่ออก) คุณหมอก็ล้วงเอาอึออกมาให้
และค่าต่างๆก็ปกติ ไม่ตรวจพบเจอการติดเชื้อ หรือไวรัสอะไรด้วย

คุณหมอก็สั่งยามาให้ และก็บอกว่า ถ้าค้ายังอึไม่ออก แสดงว่าพยากรณ์โรคไม่ค่อยดีแล้ว
พร้อมแนะนำให้เปลี่ยนอาหาร คือให้w/d ผสมฟักทอง และก็ fiber response

ทีนี้ fiber response สู้ราคาไม่ไหวค่ะ T^T กลัวซื้อมาแล้วเค้าไม่กิน
เลยให้กิน w/d ผสมฟักทอง ปรากฎว่าเค้าไม่ยอมกินเลยค่ะ สุดท้ายสงสารเค้า เลยผสมปลาทูที่เค้ากินประจำอยู่แล้วให้
ปรากฎว่าเค้าเขี่ยกินแต่ปลาทู -*-
พอ w/d หมด เลยตัดสินใจ เอาปลาทูผสม ฟักทองให้เค้ากิน

แต่ตั้งแต่พาไปหาวันที่ 28 มีนาคม จนถึงวันนี้ เค้าอึออกไปแค่ 2-3 ครั้งเองค่ะ T____T

เครียดมากๆ อยากรู้ว่า พยากรณ์โรคไม่ดีที่คุณหมอบอก คือจะเปนโรคอะไรได้บ้างอ่ะคะ

ปล วันพรุ่งนี้จะพาไปหาคุณหมออีกรอบค่ะ (จริงๆคุณหมอนัดตั้งแต่วันที่ 11 แต่ไม่ว่างพาไปเลยค่ะ T__T)
ปล2 ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่