ชงคอลลาเจนผงกับนมผงแอนลีน. ร่างกายจะดูดซึมคอลลาเจนได้มั๊ยคะ

กระทู้คำถาม
นมเป็นคอลลอยด์ ปกติเค้าไม่ให้กินยาเม็ดกับนมเพราะมันจะไม่ละลายและร่างกายไม่ดูดซึม. พอดีเรากินคอลลาเจนผง แต่เราเอามาชงกับนมผงแอนลีน ดื่มก่อนนอน สงสัยว่าคอลลาเจนผงจะละลานในนมที่ชงมั๊ยคะ. ดื่มเข้าไปแล้วร่างกายจะดูดซึมรึป่าว
ขอบคุณค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
คอลลาเจน คือ โปรตีนชนิดหนึ่ง  เวลาที่เราทานเข้าไปไม่ว่าจะมากน้อยแค่ไหนร่างกายมันก็ไม่ได้ดูดซึมเข้าไปหรอกค่ะ  แต่จะมีการกำจัดออกไป
คอลลาเจนที่จะได้ผลจริงๆคือการทากับการฉีดเท่านั้น  ส่วนวิตามินซีไม่ได้ไปช่วยดูดซึมคอลลาเจนแต่อย่างใดนะคะ  แต่ไปช่วยกระตุ้นสร้างความแข็งแรงคอลลาเจนในร่างกายของเราที่มีอยู่แต่เดิมแล้วให้มันคงทนขึ้นเท่านั้นเองค่ะ

ปล.ขอโทษด้วยที่ทำให้เสียความรู้สึกรึป่าว  แต่เราเรียนมาทางด้านนี้  เวลาเราเห็นคนที่เข้าใจอะไรผิดๆเราแค่อยากชี้แจงให้คนอื่นเข้าใจมากยิ่งขึ้น
เพราะเดี๋ยวนี้เราโดนโฆษณาชวนเชื่อหลอกกันเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่