เพิ่งแพ้นมวัว กินแล้วท้องเสีย ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

กินนมวัวมาตั้งแต่เด็ก ไม่เคยแพ้เลยครับ...ตอนนี้อายุจะ 34 แล้วครับ...

กลางปีที่แล้วเริ่ม กินมังสวิรัติ แต่ก็กินนมวัวมาเรื่อย ๆ ... ไม่มีอาการแพ้..

แต่ช่วงหลังปีใหม่ มานี่ เริ่มมีอาการแพ้....คือกินทีไร จะท้องเสียทุกทีเลย...

ลองมาเกือบจะทุกยี่ห้อแล้วครับ ( ยี่ห้อที่มีขายใน TOP และ 7/11 )  มีอาการเดียวกันหมดเลย ท้องเสียครับ..

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไข ยังไง บ้างครับ...ถึงจะกลับไปกินนมวัวเหมือนเดิมได้...

ขอบคุณมากนะครับ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่