วันฮาโลวีน

[CR]รวมฮิต ....... ขาหมู ทั่วกรุงเทพฯ

กระทู้รีวิว
หลายเดือนมานี่ ขาหมูเหมือนเป็นอาหารหลักของผม
กินไปทั่ว รีวิวบ้างไม่รีวิวบ้าง ... วันนี้รวมขาหมู ในกทม.และ ริมๆกทม.มาได้
รสชาติแต่ล่ะร้านเป็นความชอบส่วนบุคคลนะครับ รีวิวกลางๆครับ

ขาหมูนายอุ๊ พลับพลาไชย เปิด 5.30 - ของเริ่มหมด 7 โมง
นุ่มเปื่อย ไม่เค็ม ไม่หวาน กลมกล่อม คาจักสุดๆและ กระเทียมต้มซี้อิ๊วครับ

ขาหมูคลองถม
ถนนมหาจักร ขายสายๆ เที่ยงๆขาหมูเริ่มหมด
เนื้อหนัง นุ่ม น้ำออกเค็ม เข้มข้นครับ

เจริญแสงสีลม หรือขาหมูเลิดสิน ...
ตรงข้ามโรงบาลเลิดสิน ขายสายๆ เที่ยงๆไม่มีที่นั่ง บ่ายๆหมด
น้ำกลมกล่อม เด็ดที่สุดคือคากิและหนังครับ (คากิต้องโทรจอง)

ขาหมูศูนย์ฯ
อยู่ในปั๊ม ปตท. ตรงข้ามหมอชิด 2 หยุดวันอาทิตย์
ชอบคาจักที่นี่และหนัง สะอาด กลมกล่อม กระเทียมสดปอกเปลือกให้บริการ หายากครับ

ขาหมูนายกวง ปณ.กลาง หรือขาหมู จส.100
ออกสไตล์เค็มเลยล่ะครับ ไปยากหน่อยสำหรับผม เสียดาย
เนื้อหนัง ได้เลย

ตี๋ขาหมู (ขาหมูตี 4)
ร้านอยู่ซอยเซ็นหลุย ตรงทางวน เปิด ตี 4.15 ใกล้ๆเช้าของเริ่มหมด
รสชาติออกหวานนิดๆ หนังเจลาติน เหมือนเจริญแสง นุ่มครับ

ขาหมูเหม่งจ๋าย (ตรอกไก่ บางรัก)
แยกเหม่งจ๋าย น้ำออกหวาน กลมกล่อม เนื้อหนังนุ่ม ได้เลยครับ

ขาหมูบางหว้า (นครปฐม)
รสชาติไม่แพ้บางหว้าของจริง
เนื้อหนังดี น้ำราดโอเค ผ่านแวะกินได้ เลยตัวเมืองไปนิดเดียวครับ

ขาหมุเมืองทอง
มาตรฐานขาหมูร้านดัง
ไม่บวกไม่ลบ กินได้เรื่อยๆ เข้าซอย มสธ. 50 เมตรจอดหน้าร้านได้เลย

โค้วจั้วฮวด ดิโอล์สยาม
รสชาติพอได้ แต่แพงมาก จานล่ะ 150 ปริมาณเท่ากับทุกๆเจ้าที่ขาย 60 ...
กลางๆทุกอย่างครับ มีผักดองที่แปลกกว่าชาวบ้านครับใส่พริก แต่ถ้าจะขอเพิ่มคิดตังค์ครับผม

เฮียเจี๊ยะขาหมู
ซอยโรงไม้ลาดพร้าว 71
ออกหวานมาก เนื้อหนังทำดี แต่อย่าประยุกต์มากครับ เด็ดที่มีคาจัก

ขาหมูอาม่า
ข้างแมคโครแจ้งวัฒนะ
กลางๆครับ แต่แปลกใจทำไมถึงใช้ผักคะน้าน้อออ ...

ขาหมูถั่ว
เจริญกรุง ตรงข้ามซอยเท๊กซัส
ต้องห้ามสำหรับ สาวกขาหมู มันเปลวเยอะ น้ำราดไม่มีรสชาติ ผิดสูตร มั่วซั่วไปหมด
..ถ้าจะกินแถวนั้นเดินย้อนไป ขาหมูตี3 ตรงสิริรามาครับ ขาไม่ขาดแน่นอน .

มีอีกหลายร้านที่ไม่ได้รีวิว เช่นขาหมูเซนหลุย ตี3 เทวดา
บางร้านซื้อกลับบ้านเป็นส่วนใหญ่ครับ
พูดคุยกันได้ครับ ชอบไม่ชอบร้านไหนยังไง
ขอบคุณครับ

อมยิ้ม17
ชื่อสินค้า:   ขาหมู
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
Preview