สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
ถ้าคิดเป็นต่อชิ้น ใช่ครับ ถูกกว่า
แต่ถ้าคิดเป็นตัวเงินรวมๆที่ต้องจ่ายเพื่อกินแซนวิชซักอัน อันนี้ไม่ถูกกว่าครับ ผมต้องซื้อกระปุกแตงดอง ผักมาอย่างละกำ ขนมปังยกแถว ซอสต่างๆกระปุกๆ รวมๆถ้าจะกินอันเดียวผมจ่ายที่คนทำให้ดีกว่า
ก็คล้ายผลไม้ปอกเป็นถุงๆ คนไม่ซื้อก็คงบอกแบบนี้แหล่ะ ซื้อเป็นกิโลมาปอกเองถูกกว่าเยอะ แต่คนซื้อเขาอยากกินแค่นั้น เขาไม่อยากซื้อยกโลยกเข่งมานั่งปอกเอง มันจึงขายได้มีคนซื้อ
แต่ถ้าคิดเป็นตัวเงินรวมๆที่ต้องจ่ายเพื่อกินแซนวิชซักอัน อันนี้ไม่ถูกกว่าครับ ผมต้องซื้อกระปุกแตงดอง ผักมาอย่างละกำ ขนมปังยกแถว ซอสต่างๆกระปุกๆ รวมๆถ้าจะกินอันเดียวผมจ่ายที่คนทำให้ดีกว่า
ก็คล้ายผลไม้ปอกเป็นถุงๆ คนไม่ซื้อก็คงบอกแบบนี้แหล่ะ ซื้อเป็นกิโลมาปอกเองถูกกว่าเยอะ แต่คนซื้อเขาอยากกินแค่นั้น เขาไม่อยากซื้อยกโลยกเข่งมานั่งปอกเอง มันจึงขายได้มีคนซื้อ
สมาชิกหมายเลข 7017136 ถูกใจ, คนบนดาวหางฮัลเลย์ ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 5325590 ถูกใจ, FallXI ถูกใจ, artsaurus ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 7592973 ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 1258583 ถูกใจ, Cinnamon_Cake ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 6782901 ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 2299372 ถูกใจรวมถึงอีก 40 คน ร่วมแสดงความรู้สึก
▼ กำลังโหลดข้อมูล... ▼
แสดงความคิดเห็น
คุณสามารถแสดงความคิดเห็นกับกระทู้นี้ได้ด้วยการเข้าสู่ระบบ
Subway มันก็แซนวิชธรรมดา ทำไมขายแพงจัง