ปวดน่อง ปวดขาหนีบมากค่ะ ทำยังไงดีคะ

สาเหตุเกิดจาก2-3วันที่ผ่านมา เราเต้น โดยที่ไม่ได้วอร์มร่างกายก่อน เนื่องจากไม่มีเวลา เเล้วท่าที่ต้องเต้น คือลุกนั่งเร็วๆ  พอวันต่อมา ปวดสุดๆเลยค่ะ ปวดบริเวณขาหนีบทั้งสองข้าง ไม่พอ ยังปวดตรงน่องด้วย ถ้าเท่าที่รู้สึกได้ เหมือนว่าจะตึงๆ เเล้วเร็วๆนี้ จะต้องเต้นหนักอีกเเล้วค่ะ อยากหาวิธีเเก้ด่วนๆ ไม่รู้ว่าประคบเย็นช่วยได้ไหม เเต่เราประคบไป2รอบเเล้ว ใครมีวิธีอื่น ที่ไม่ต้องทานยา มาเเชร์ได้นะคะ อยากได้วิธีเเก้มากจริงๆ ทรมาณสุดๆ ถ้านั่งสักพัก เเล้วเดิน ปวดมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่