แฟนไปแต่งงานกับคนอื่น

กระทู้คำถาม
คือผมกับแฟนเราอยุ่ด้วยกันมาปีกว่าแต่แฟนกลับไปบ้าน (แฟนคนลาว) พอกลับไปได้สักพักพ่อเขาให้แต่งงาน กับคนที่เขาเลือกไว้ให้(คนจีน) แต่แฟนก็บอกก่อนนะว่าจะแต่งงานหมั้นหมาย ผมก็เลยบอกเลิกไป แต่ประเด็นคือ เขาบอกว่าแต่งแล้วจะหนีมาไทยมาอยู่กับผม เลือกผมรักผม แต่ก็ไม่สบายใจ เหมือนผมไปยุ่งกับคนมีเจ้าของ ควรปล่อยไปไหม ปวดหัวมากเลยครับ (กลัวผิดศีล3)ไม่เคยไปยุ่งกับคนมีเจ้าของอมยิ้ม12อมยิ้ม12
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่