ประจำเดือนมาแปลกมาก ๆ เป็นลิ่ม + มา ๆ ขาด ๆ เกิดจากอะไรเหรอคะ

สวัสดีค่ะ คือเราประจำเดือนเป็นลิ่ม + ออกน้อย + มา 2 วัน ขาด 3 วัน แล้วกลับมาเป็นอีก แบบนี้เกิดจากอะไรเหรอคะ

คือก่อนหน้านี้เราก็ปนะจำเดือนเป็นเลือดตามปกติค่ะ (แต่มาไม่ตรงเวลา บางทีล่าช้าเป็นเดือน) แต่เมื่อ 3 เดือนมานี้จู่ ๆ มันก็ออกลักษณะเป็นลิ่ม ไปหาเภสัชกรเขาบอกว่าอาจเป็นถุงน้ำในรังไข่ กินยาสตรีเดี๋ยวก็หาย นี่กินมาขวดนึงแล้วค่ะยังไม่หายเลย ต้องทำยังไงเหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่