Shopee Express บริการห่วยแตกมาก

Shopee Express บริการห่วยแตกมาก 

ทำสินค้าเสียหายไม่พอ  นอกจากจะไม่โทรแจ้งผู้รับ หรือ ผู้ส่ง ว่าจะให้ทำไงต่อ  จะส่งต่อผู้รับเลยไม๊ เพราะเค้ารอของอยู่ หรือ จะให้ส่งกลับดี  เงียบบบ  รอให้โทรตามเอง   ถ้าไม่ติดตามเรื่องก็เงียบ  เป็นบริษัทฯที่ไม่มีสปิริตการทำงานจริงๆ ถ้าไม่เต็มใจให้บริการลูกค้าก็อย่ามาเปิดเลย เสียความรู้สึก 

แล้วติดต่อนะโคตรยากถึงยากมาก ไม่มีเบอร์โทรศัพท์ให้โทรหานะครับ  เราก็ใจร้อนเพราะปลายทางรอของอยู่  หาเบอร์โทรติดต่อ........ไม่มีจ้า (สงสัยเรื่องไม่ดีคงจะต้องเยอะแน่ๆ ถ้ามีเบอร์โทรศัพท์ต้องมีคนโทรไปด่าทั้งวันแน่ๆ ทางที่ดี ไม่มีเบอร์ติดต่อดีกว่า)   

สุดท้าย ต้องกลับไปที่ สาขาที่ส่ง ไปขอเบอร์โทรสำนักงานใหญ่  ไม่มีให้เหมือนกันจ้า ได้คำตอบจากสาขาอย่างเดียว  เรากำลังติดตามเรื่องอย่างเร่งด่วน จะนำของมาคืนคุณพี่ได้ใน 7 วันค่ะ  ขอเบอร์โทรติดต่อไม่มี จึงได้แต่ไลน์ของทางสาขามา
คำถาม.:  ผมอยากรู้ว่า  ส่งของปกติธรรมดา ผมส่งไปอุดรธานี  ใช้เวลา ไม่เกิน 2-3 วัน  แล้วนี่ทำไมต้องใช้ 7 วัน 
คำตอบ : หนูกำลังติดตามเปิดเคสเร่งด่วนเลยนะค๊ะคุณพี่ ใช้เวลาไม่เกิน 7 วันนะคะ 
คือ มันตอบไม่เคยตรงคำถาม   ถามไป  5  ครั้ง  มันตอบแบบนี้มา 5 ครั้ง  แล้วมันจะรู้เรื่อ่งกันไม๊เนี่ย

คำถาม : ตอนนี้คุณกำลังส่งของกลับมาใช่ไม๊   แล้วผมจะได้ของวันไหน
คำตอบ : ไม่เกิน  7-14 วันค่ะ
คำถาม : อ้าววว ตอนแรกบอก 7 วัน  ทำไมมา 14 วันอีกแล้วอ่ะ
คำตอบ : คุณพี่รอนิดนึงนะคะ ไม่เกิน 14 วันแน่นอนคะ หนูจะติดตามอัพเดทข้อมูลให้ทุกวันเลยคะ

หลังจากนั้น  อัพเดทข้อมูลมาให้ 1 วันแล้วก็เงียบหายจ้อย (ไม่เคยทำตามที่พูดหรือสัญญาไว้กับลูกค้าเลย)
พอไลน์ตาม ว่าทำไมไม่อัพเตทข้อมูลล่ะ เห็นว่าจะแจ้งทุกวันว่าของถึงไหนแล้ว 
ก็ได้รับคำตอบว่า  คุณพี่รออีกนิดนึงนะคะ  ไม่เกิน 14 วันแน่นอนคะ 

คือ อย่าไปคาดหวังว่า จะได้รับคำตอบที่แน่นอน จะไหลไปเรื่อยๆ  สุดท้ายจะเป็นไงก็ไม่รู้ รอคำตอบอยู่นี่ละครับ
วิเคราะห์สาเหตุ : บริษัทฯ  รับคนเข้าทำงานแบบซังกะตาย หว่านแหไปหมด โดยไม่มีการคัดเลือกบุคลากรที่ดีในการเข้าทำงาน ทำให้มีความรับผิดชอบในหน้าที่การงานน้อยมาก หากมีงานใหม่ที่ดีกว่า พร้อมออกทันที งานที่กำลังทำอยู่ช่างหัวมัน  ก็เลยทำให้เกิดปัญหาในการทำงานขึ้นมา นี่จึงเป็นปัญหาที่แก้ไม่เคยตก สำหรับขนส่งเอกชน ยิ่งโดยเฉพาะยี่ห้อสีเหลือง  ของหายประจำ  พอติดตามบ่อยๆ  ได้รับคำตอบจากสาขาว่า  คนๆนั้นออกไปแล้ว ก็แหงล่ะได้ของไปตั้งเท่าไหร่ รับเงินเดือนสุดท้ายแล้วออกพร้อมเอาของลูกค้าไปเลย  นี่คือ  ปัญหาที่แก้ไม่เคยตก สำหรับขนส่งของเอกชน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่