SPX Express ถ้าไม่มีปัญญาทำให้ดีได้ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของผู้เชี่ยวชาญเขาเถอะ

สั่งของใน Shopee วันที่ 21 แต่ก่อนถ้าขึ้นว่าจัดส่งโดย SPX เขาก็จะไปส่งให้ Flash อีกต่อนึง 4 วันถึงจะได้รับของ แต่นี่เหมือนเขาจะจัดส่งเองทั้งหมด ความบรรลัยจึงเกิดขึ้นสิครับ ตามรูปเลย พัสดุมันถึงสาขาปลายทาง 3 รอบแล้ว

ขนส่งห่วยแตกที่สุดต้องยกให้ SPX Express เลย เหมือนทั้งบริษัทมีคนส่งแค่ไม่กี่คน เหมือนมีพนักงานคอยส่งพัสดุให้ลูกค้าจังหวัดละ 1 คนยังไงยังงั้น พัสดุผมมันควรจะได้รับตั้งแต่วันที่ 24 แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้รับ แล้วในเว็บไซต์ไม่ลงเบอร์โทรติดต่อคอลเซนเตอร์ให้ด้วยนะ เหมือนรู้ตัวว่าจะมีคนโทรไปด่าเละแน่ๆเพราะบริการห่วยแตก รบกวน CC ในนี้ออกมารับทราบความห่วยของพวกคุณด้วยครับ

ผมได้กรอกข้อมูลเพื่อติดตามพัสดุไปในเว็บไซต์ แล้วคำตอบที่ได้รับมาคือตามรูปเลยครับ สรุปคือบอกให้รอต่อไป

และรบกวน CC ของ Shopee หลังไมค์ด้วยครับ ผมอยากทราบว่าจุดบริการพื้นที่ของผมมันอยู่ตรงไหน จะไปรับพัสดุเอง เพราะระบบมันบอกว่าถึงสาขาปลายทางมา 2 วันแล้ว อยู่ระหว่างนำส่ง แต่มันก็ไม่นำส่งสักทีและคาดว่าพรุ่งนี้ก็คงไม่ได้รับ คิดว่าไปรับเองน่าจะทันใจกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่