ผมผิดหรือร้านผิดครับ? อยากรู้ครับ

พอดีลองหาร้านสมัครNF.แล้วไปเจอร้านนี้ มีบริการให้เลือกได้หลายวันหรือเดือน ผมเลยถามไปว่าสามารถซื้อรวมกันได้มั๊ยครับ เช่นของผม1เดือนกับ8วัน ทางร้านบอกว่าได้ ผมเลยโอนเงินไป ปรากฏว่าวันมันน้อยกว่าที่ผมนับไว้ เลยทักไปถามทางร้าน ทางร้านบอกว่าแถมสองวันซึ่งเหมือนเค้ายกอีกแพ็คเกจนึงขึ้นมาซึ่งที่แถมสองวันแล้วไม่มีซื้อแปดวัน ปกติผมจะต้องได้1เดือยกับ8วัน(38วัน)ที่ซื้อ แต่ได้1เดือนแถม2วัน(32วัน)ซึ่งเป็นราคาที่จ่ายแค่1เดือน แต่ผมก็โอนไปตามแพ็กเกจแรกที่เป็น1เดือนกับ8วันตามจำนวนซึ่งคือ เอามารวมกัน(คือแพ็จเกจมันแยกันคือแพ็ค1เดือนกับแพ็ค8วันมารวม คิดเงินตามราคาเลย) กลับมาที่คุย ผมก็บอกว่าผมซื้อแพ็ค1เดือนกับ8วันไป ไม่ใช่ หนึ่งเดือนเฉยๆ เขาก็คิดว่าผมให้เขาแถมจาก2เป็น8วัน ผมก็บอกว่าไม่ได้ให้แถม ผมซื้อตามแพ็ค แล้วเค้าก็ยกตัวอย่างขอความที่คิดว่าผมบอกว่าแถม แต่ที่จริงผมไม่ได้คิดแบบนั้นเลย ผมก็บอกว่าถ้างั้นก็คือเงินผมก็ได้ ตอนแรกก็จะไม่ให้คืน แต่สุดท้ายเขาก็บอกว่าจะยอมคือเงินที่ซื้อ8วันให้ 

ถ้าใครไม่เข้าใจสามารถดูภาพได้นะครับ

ผมแค่อยากรู้ว่ามันผิดที่ผมรึเปล่าแต่ที่ผมคิดมาหลายวันนี้ผมยังหาไม่เจอเลย ช่วยผมหาทีครับว่าใครผิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่