ทำไมเด็กวัยรุ่นสมัยนี้ถึงชอบเอาเวฟไปแต่งให้มันแรงครับ ทั้งๆที่ซื้อรถที่ใหญ่กว่ามาขี่น่าจะคุ้มค่ากว่า?

กระทู้สนทนา
เมื่อสัปดาห์ก่อนผมขี่เรดเดอร์ไปเที่ยวต่างอำเภอแล้ววิ่งด้วยความเร็วราวๆ 90 ก.ม เจอเวฟแซงแบบแซงหายไปเลยครับ ถ้ากะความเร็วน่าจะ 120+ กลับมาไปคุยกับช่างที่สนิทกันแกบอกว่าต้องจ่ายเงินแต่งรถเป็นหมื่น บางคันก็อาจจะถึง 2 หมื่น ผมเลยสงสัยว่าซื้อรถที่ใหญ่กว่ามาแต่งไม่คุ้มกว่าเหรอครับ? ถ้าเงินไม่เยอะมือสองสภาพดีๆมีถมไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่