สวัสดีครับอยากทราบว่าผมภาวนาตลอด 24 ชั่วโมงตอนนั้นผมจะชอบส่งคุณให้กับสรรพสัตว์ หรือเทวดาทุกวันแต่จะไม่ค่อยมีเวลา😔...

ตลอดช่วงหลังๆมานี้ ผมส่งบุญให้กับสรรพสัตว์ หรือเทวดา ตลอดทุกวันจนไม่ค่อยมีเวลาภาวนาบริกรรมเลย แล้วผมอยากทราบว่า ไม่ต้องส่งบุญให้ทุกวันได้ไหม ไปส่งเดือนเดียว หาก เป็นวันพระใหญ่ ค่อยส่งให้ทีเดียวได้ไหม เพราะว่า ถ้าส่งให้ทุกวัน จะไม่ค่อยมีเวลาบริกรรมภาวนา แต่ว่าถ้าส่งให้ เป็นเดือน จะมีเวลาภาวนาตลอด 24 ชั่วโมง จนกว่าจะคบวันพระใหญ่ พอคบแล้วก็จะสมบูรณ์ ให้เหมือนเดิมส่งให้แล้วก็มาบริกรรมต่อ จะดีไหม แล้วบริกรรมภาวนา ถ้าอยากได้บุญแล้วไปบริกรรมภาวนา จะได้บุญ หรือได้กิเลส หรือไม่ได้อานิสงส์อะไรเลย หรือว่า หรือว่าได้ 3 ข้อนี้แหละ ตอบให้หน่อยนะพวกพี่ๆ ที่น่ารักทุกคน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่