เราสามารถแจ้งความคนที่สาดน้ำใส่เราในวันสงกรานต์ได้มั้ยคะ(ไม่ตลก)

วันนี้คือวันที่13เมษาค่ะ เวลาก็ประมาณ18:40แล้วที่หมู่บ้านเราไม่มีคนเล่นน้ำกันแล้วเพราะมันมืด เหตุการณ์คือเราขับรถออกไปทำธุระไปซื้อของให้คุณพ่อด้วยค่ะระหว่างทางก็มีร้านน้ำอยู่ก่อนถึงร้านค้าที่ต้องไปซื้อของให้คุณพ่อเราก็ขับรถเร็วอยู่ค่ะแต่ไม่มากอยู่ๆมีผู้หญิงวิ่งมากลางทางจนเราต้องรีบเบรคแล้วเขาก็สาดน้ำใส่เราจนเราเนี่ยประคองรถเกือบไม่อยู่แค่เกือบล้มแต่ก็มีขาถลอกมาด้วยนิดหนึ่งแบบนี้เราสามารถแจ้งความเขาได้มั้ยคะเราไม่ยอมจริงๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้าบาดเจ็บหรือมีความเสียหายก็แจ้งความได้

คุณก็อย่าประมาทเองด้วย เทศกาลแบบนี้ คนไม่มีสมองมีเยอะ ต้องใช้ชีวิตด้วยความระมัดระวังทุกเมื่อ โดยเฉพาะตอนขับขี่รถ
ความคิดเห็นที่ 41
ไอ้คนตรรกะที่ว่า "นี่เทศกาลไม่อยากเปียกไม่ต้องออกจากบ้าน" มันมีเยอะซะด้วย  บางคนเขาก็มีธุระหรือต้องไปทำงานจะให้เขาทำยังไง

กฏหมายออกมาแล้วแต่ตำรวจจะทำงานไหมก็อีกเรื่อง
ถ้าแค่เปียก ไม่เกิดความเสียหาย ไม่บาดเจ็บ คิดว่าตำรวจจะทำอะไรไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่