NASA เคยสำรวจทะเล ด้วยเหรอครับ

คือผมเห็นพวกคลิปใน TIKTOK FACEBOOK และ YOUTUBE
ที่บอกประมาณว่า "ทำไม NASA ถึงหยุดสำรวจมหาสมุทร และในคลิปเขาบอกว่าปี 1958 NASA เคยมีโปรเจ็กต์ ที่จะสำรวจมหาสมุทร 
แต่ก็ต้องยกเลิก เพราะว่าเจออะไรบางอย่างใต้ มหาสมุทร จึงหยุดสำรวจ"
NASA เขาเป็นองค์กรสำรวจอวกาศ ไม่ใช่เหรอครับ หรือเขาเคยคิดที่จะทำ โปรเจ็กต์สำรวจมหาสมุทร
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มีหน่วยงาน NOAA มาทำหน้าที่แทนครับ นาซ่าก็ไปทำหน้าที่ด้านอวกาศ​เต็มตัวอย่างเดียวแทน

ส่วนที่ว่าไปเจออะไรแล้วปิดไว้ เลยเลิกสำรวจน่ะ ฝันกลางวัน​ล้วนๆ ของพวกดูหนังมากไปครับ

*แก้ไข​ข้อมูล​ผิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่