มีรถรุ่นไหนอีกที่สูง แต่ใช้ล้อเล็กขอบ 15" แบบ Innova ตัวแรกบ้างครับ (ยกเว้น Avanza ทุก Gen.)

แฟนกำลังหารถสูง มุมมองไกล
Innova ที่ใช้อยู่เวลาโดยสารเต็มคัน ก็ใหญ่ไป

แต่ชอบฟีลลิ่งนะ คือรถสูง แต่ล้อเล็ก ใส่ยางแก้มใหญ่ได้มาก น่าเกลียดช่างมัน โคลงเคลงไม่เป็นไร ไม่ได้เลี้ยวโฉบอยู่แล้ว เอานิ่มนวลไว้ก่อน

พยายามนึกรุ่นอื่น จะมีขนาดเล็กลงมาก็ได้ ใช้ล้อ 15" หรือแม้แต่ 14" ก็ ok (ช่วงล่างหลังไม่เป็นคานบิดก็ดี)

มีข้อแม้คือ ตัด Daihatsu จากอินโด ออกไปครับ
.
.
.
ปัจจุบันเธอใช้ March ต้องการอัพรถที่สูงขึ้น ใหญ่ขึ้นกว่าเดิมหน่อย
ตอนแรกมอง JUKE แต่พิจารณาหลายด้านแล้วไม่เอาดีกว่า
.
.
.
ตอนนี้ที่นึกออกก็ Suzuki APV แต่ยังไม่ได้ลงรายละเอียดนัก

ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นที่สมควรให้ผู้หญิงใช้ไหม ?
ถ้าดูไม่ผิดให้ล้อ 14" รึเปล่า

หรือมีรุ่นใดน่าสนกว่านี้ แล้วผมอาจมองข้ามไป ช่วยนึกให้ทีครับ
พาพันเคลิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่