ทำไมไฟดับแล้วใช้อินเตอร์เน็ตมือถือไม่ได้ ?

กระทู้คำถาม
ผมเจอปัญหานี้มาสักพักแล้ว(หลังควบรวมกิจการ) คือไฟดับปุ๊บเน็ตมือผมขาดเลยทั้งๆที่ขึ้น 5G บ้านผมก็อยู่แถบตัวเมือง แถวหมู่บ้านผมมีสำนักงานข้าราชการโคตรเยอะ สถานีรถไฟก็มี แต่พอไฟดับผมใช้เน็ตไม่ได้เลย ผมใช้ของค่าย D นะ เมื่อก่อนไม่เจอปัญหานี้ หลังๆไฟดับบ่อยด้วย ถามคนอื่น ค่ายอื่นบอกโทร เล่นเน็ตปรกติ แจ้งไปหลังไมค์เหมือนเดิมเลย อ่อผมใช้ s23 u นะไม่น่าใช่ที่โทรศัพท์ผม ผมแจ้งไป 2 รอบแล้วมั้ง จนอยากย้ายค่าย แถมเวลาไฟดับนอกจากเน็ตไม่ติด โทรออกก็ไม่ได้ ผมควรทำยังไง อยากย้ายค่ายจัง ขนาดใช้มาตั้งสองปี เสียดายเบอร์มาก[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ดูเอาเถอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่