เรียกสินไหมทดแทนกรณีเป็นฝ่ายถูก

สวัสดีค่ะ อยากจะถามเรื่องเรียกร้องสินไหม ทั้งพรบ และประกันภาคสมัครใจชั้น1 จากคู่กรณีเราเป็นฝ่ายถูกค่ะ ฝ่ายเรามีคนเจ็บ 2คน ส่วนรถ ประกันนำไปซ่อมให้แล้วค่ะ
1 คนขับ มีอาการบาดเจ็บ เลือดคั่งในปอดเจาะปอดระบายเลือด นิ้วเท้าหัก3นิ้วผ่าตัดใส่เหล็กดามนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล10วัน
1 คนซ้อน มีอาการบาดเจ็บ กระเพาะปัสสาวะช้ำ เลือดออกในช่องท้อง แขนหักผ่าตัดใส่เหล็กดาม นิ้วมือหัก1นิ้ว กระดูกเชิงกรานหัก กระดูกสะโพกร้าว กระดูกสันหลังหัก รักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาล15วัน ปัจจุบันบันครบ3เดือนแล้วยังไม่สามารถลุกยืนหรืเดินได้ค่ะ
สินไหม ทดแทนขากประกันคู่กรณีนี้เราสามารถเรียกอะไรได้บ้างแล้วได้ประมาณเท่าไหร่คะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่