ปิดเครดิตบูโรสถาณะ20 ไส้เดือน สถาณะไม่เปลี่ยน

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามสมาชิกในพันทิพย์หน่อยค่ะว่ามีใครเคยเจอเหตุการณ์แบบเราบ้าง
เราติดเครดิตบูโรสถานะ 20- หรือค้างชำระเกิน 90 วัน เรานัดปิดหนี้เสียกับทางสินเชื่อที่เราติดสถานะ เราได้ส่วนลดและ
นัดตกลงการปิดวันที่ 1 มกราคม 2567 เราก็ตามเอกสารใบปิดตลอด ทางเจ้าหน้าที่แจ้งเราว่าเอกสารไม่สามารถจะส่งทางอีเมลได้ให้ส่งตามที่อยู่และส่งมาแบบ ลงทะเบียน เราก็ตามใบปิดมาตลอดแต่ไม่ได้เลยจนมาวันที่ 29 มีนาคม 2567 เราได้ลองเช็ค เครดิตบูโรของเราอีกครั้ง สถานะ ยังขึ้น 2 0 เหมือนเดิม จนวันนี้เราตามใบติดจนได้ แต่ในใบปิดของเรา ลงวันที่ สถานะบัตรยกเลิกเป็นวันที่ 21 มีนาคม 2567 เขาเพิ่งส่ง เรื่อง เราให้ทางเครดิตบูโรวันที่ 21 มีนาคม 2567 และให้เหตุผลกับเราว่า หลังจากวันที่เราปิดระบบเขามีปัญหาทำให้การนำส่งเครดิตบูโรล่าช้า แล้วอย่างนี้จะมีผลต่อการยื่นบ้านกับทางธอสไหมคะเรามีหลักฐานการปิดครบถ้วนใบเสร็จทุกอย่างขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ว่ามีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่