ขับถ่ายไม่สุด เป็นเส้น เป็นอาการของพยาธิรึเปล่าคะ

สวัสดีค่ะ จขกท อายุ 26 ช่วงหลังๆมานี้ชอบมีอาการขับถ่ายอุจจาระแล้วรู้สึกว่าตอนเบ่งล็อตสุดท้ายมันไม่สุดค่ะ เหมือนต้องใช้แรงเบ่งมากกว่ารอบแรกๆ ที่จะออกมาปกติเหมือนบีบยาสีฟัน พอออกมาแล้วก็ออกมาแค่ส่วนนึง ส่วนที่เหลือคาอยู่ก้น ต้องใช้ทิชชู่เช็ดหรือดึงออกมาค่ะ เมื่อดึงออกมาจะเป็นเส้นออกมา กว้างประมาณ 0.5 ซม. เรามีนิสัยชอบกินของดิบ (ซาชิมิ) อยู่ประจำค่ะ เลยไม่มั่นใจว่าเป็นพยาธิรึเปล่า ส่วนอาการอื่นๆไม่มีเลยค่ะ เราสามารถขับถ่ายเป็นกิจวัตรทุกวันได้ปกติ และถ้าแบบนี้เป็นเราควรกินยาถ่ายพยาธิไหมคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่