อยากหาทนายปรึกษา สู้คดี และจะเป็นทนายให้กับบริษัทฯในอนาคต สำหรับการทำธุระกิจของตัวเองครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า
- ตอนโดนจับเข้าโรงบาลจิตเวช คือ ผมจะเอามอร์เตอร์ไชด์พ่อไปซื้อน้ำชาเขียว เพื่อเอามากินระงับฮอร์โมนร่างกายชั่วคราวไม่ให้รู้สึกกับอาการเจ็บปอด หลังจากไปเอ็กเรย์ปอดว่าเป็นวัณโรคเปล่า เพราะหายใจออกมาเหมือนมีกลิ่นเน้าเหม็น รู้สึกว่าเหมือนมีกระแสไฟฟ้าแตกเป็นจุดๆในปอด แถมรู้สึกว่าปอดร้าวเป็นช่วงๆ พ่อเลยเอารถไปซ่อน เลยเดินไปชื้อหลาบกิโลเมตร พ่อเลยตาม สู้กันนิดหน่อย เหมือนปล้ำตีกัน เลยโดนสารวัตรหมู่บ้านอุ้มตัวกลับบ้าน แล้วเอาตำรวจมาจับ พอจับเสร็จไม่มีข้อหาอะไรเลย บอกว่าจะพาไปส่งโรงพยาบาล แต่ผมบอกว่า ขอไปวัดผลประสาทที่โรงพยาบาลจิตเวชดีกว่า เพื่อกลับบ้าน ก็เอาผมไปจริงๆ และเพราะรู้สึกว่า การรักษาอาการอักเสบของปอดจากการเอ็กเรย์ โรงพยาบาลไหนก็รักษาไม่ได้ ถึงรักษาได้ก็ต้องใช้เงินค่ารักษาแพงมาก ไปวัดผลทางประสาทดีกว่า เผื่อเป็นที่ความผิดปกติทางสมอง รู้สึกไปเอง เพราะไม่สามารถควบคุมสมองได้ เนื่องจากโดนสารเคมีบางประเภท ส่งผลต่อสมองเปล่า ถูกจับมัดกับเก้าอี้ และเอาไปขัง ให้ยา ฉีดยา จากนั้นก็เปลี่ยนยาไปเรื่อยๆ ทำให้ปวดขาเข้าถึงกระดูก เส้นเอ็นโดนหมดปวดมาก ร่างกายก็ปวด ทุกวันนี้ยังปวดอยู่ครับ นอนไม่ต่อยได้ จากนั้นไม่นานก็เอาฝ่ายปกครองมาจับเข้าไปฉีดยาใหม่ เปลี่ยนยาใหม่เรื่อยๆ ไม่กี่เดือนต่อมาก็เอาผู้ใหญ่บ้านอุ้มเข้าไปเปลี่ยนยา ไม่กี่เดือนก็เอาผมเข้าโรงพยาบาลจิตเวชแบบไม่มีเหตุผล จนตอนนี้ร่างกายแทบไม่ไม่มีแรงกล้ามเนื้ออยู่แล้วครับ ไม่นานผมคงจะเดินไม่ได้นั่งรถเข็นเหมือนคนแก่ ขี้เยี่ยว ราดไปทั้ว เพราะอาการประสาทเสียหายในสมอง กับประสาทที่ขาปวดมาก เริ่มที่จะไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นชาๆ ที่ขาบางช่วง ตอนนี้ผมใช้สมองได้แค่ 2-5% เองครับ จากคนปกติ 10-20% ผลข้างเคียงจากยาทำลายประสาทสมอง กดการทำงานของหลอดเลือดและประสาทสมอง กรามเนื้อแทบจะทุกส่วน โดยทุกครั้งไม่มีการวินิจฉัยโรคอะไรเลย ตั้งแต่แรก ถามกี่ครั้งก็บอกว่าให้ไปที่คลีนิก แล้วเขียนใบนัดให้ไปพบหมอ รับยา เปลี่ยนยา โดยที่ไม่มีการวิเคราะห์โรคทางประสาท เป็นจิตเภทประเภทใดประเภทหนึ่งหรือเปล่าก็ไม่ใช่ ไม่มีการพูดคุยกับตัวผมเลยว่ามีความผิดปกติด้านไหนบ้างด้วยการทดสอบทางกระบวนการทางแพทย์ หรือมีภาวะทางจิตทดสอบประเภททางจิตไม่มีเลย มีแค่ตรวจร่างกายคือ น้ำหนัก ส่วนสูง วัดความดัน ถามอาการก็ตอบไปตรงๆว่ารู้สึกยังไง ก็บอกว่ารู้สึกถึงผลข้างเคียงยาตลอด พอไปพบหมอก็แค่เขียนใบสั่งยา เปลี่ยนยา จนตอนนี้อาการผมคือ สมองอักเสบไม่สามารถนอนหลับสนิทได้ ก็เลยอยากจะฟ้องเรียกค่าเสียหาย คือดูหนังปลุกเล้าอารมณ์ก็ไม่ค่อยตื่นตัว พอช่วยตัวเองจากอวัยวะทางเพศไม่แข็งพอเสร็จอสุจิก็กลายเป็นสีใสๆ ไม่ขาว เหมือนกลายเป็นคนที่เป็นหมันไปแล้ว อัตราการสืบพันธุ์มีทายาทอยู่ที่ 20% จากยาลดฮอร์โมน ทำลายประสาทสมอง ร่างกายตอนนี้เหมือนคนที่อ่อนเพลียเหมือนคนเสพยาแล้วยามันลงเรื่อยๆ  เสียเวลาของผมในการทำธุระกิจส่วนตัวหลายปี ในการสร้าง ยูนิคอร์นทางสตาร์ทอัพ ผมเคยสูบบุหรี่ตอนเด็ก แต่ก็แค่ลองเลิกนานแล้ว ส่วนยาเสพติดไม่เคยลอง แต่เคยดมอยู่ครั้งหนึ่งที่อดีตเพื่อนๆ เอามาเสพกลิ่นเลยเข้าจมูก กัญชาไม่เคยเสพ ตอนนี้รู้สึกว่าเหมือนสัตว์ทดลองมาก ไม่จบปัญหาฯซะที เวลาของชีวิตหายไปเฉยๆ มันหลายปีแล้ว ครั้งสองครั้งไม่ว่า แต่นี่มันหลายครั้ง หลายปีแล้ว ร่างกายตอนนี้ต้องใช้เวลาฟื้นฟูเป็นทศวรรคกว่าจะปกติทั่วไป ทางโรงพยาบาลไม่มียารักษา แก้อาการอะไรเลย พอขอยาแก้อาการ ทางโรงพยาบาลก็ไม่ให้ ให้ยาแก้เครียด ทั้งที่สมองผมโดนสารเคมียากดประสาทเต็มสมอง เวลาทำงานพิมพ์คอมฯ เขียนโปรแกรม ชอฟแวร์ ทำโครงสร้างธุระกิจ ก็ล่าช้า แถมให้ยานอนหลับมาอีกเรื่อยๆ ทำแบบนี้มันไม่จบ เลยจะฟ้องเลย เพื่อตัดปัญหาฯ หมดปัญหาฯ เพราะรอให้แก้ไขให้ผมหลายปี ก็ไม่แก้ ทำซ้ำๆ เดิมๆ ชีวิตผมโดนตั้งแต่เด็กแล้ว (คนละโรงพยาบาลนะครับ) หมอวินิจฉัยผิด เป็นโรคแบคทีเรียในกระเพาะอาหารลำใา้เล็กอักเสบ กินน้ำไม่สะอาด เอ็กเรย์ 2-3 รอบ ไม่เจออะไร จนทำผมเลือดออกหู ออกจมูก แล้ววางยาสลบผม จับผ่าท้อง หานิ้วในไต แถมจับผมทำศัลยกรรมอวัยวะเพศ ทำให้ผมป่วยจากการโดนกำมันตะรังสีตอนเด็ก ต้องป่วยรายเดือน หลายปีเป็นทศวรรต ลองยาหมอ มากมาย ทำครอบหมาดเหลืออะไรผมอยากบริจาคเพื่อช่วยคดีให้ผู้อื่นครับ หลังจากได้เงิน เงินแค่นี้ขนหน้าแข้งรัฐไม่ร่วงหลอก เพราะมีปัญญาทำ ต้องมีปัญญารับผิดชอบด้วยอยู่แล้ว
- ส่วนทนายจะบวกเพิ่มอะไรก็แล้วแต่ครับ เป็นค่าทนาย
อยากฟ้องหน่วยงานรัฐโดยตรงเลย จากทางศาล ไม่อยากแจ้งความประวิงเวลาทำสำนวนของพนักงานสอบสวน ประมาณว่าตรวจสารเคมี การทำงานของกล้ามเนื้อ สารตกค้างในร่างกาย เอาใบรับรองอาการป่วยจากผลข้างเคียง เอาบันทึกการจ่ายยาแบบผิดๆ ตลอดหลายปี โดยที่ไม่มีการตรวจโรคที่แน่นอนก่อนรักษา เพราะเดือดร้อนมากครับ ทุกวันนี้จะทำอะไรแต่ละทีก็ลำบาก ยอมเป็นหนี้กู้มาฟ้องเลยครับ เพราะไม่ไหวแล้วจริงๆ ชีวิตแทบไม่เหลืออะไรแล้วตอนนี้ เหลือแค่เป็นคนพิการหยอดน้ำข้าวต้ม นอนเป็นผัก หรือไม่ก็นั่งเป็นคนง่อยพิการในรถเข็น , ไม่งั้นก็อยากให้หยุดการทำลายชีวิตคนอื่นในระยะเวลา 2-3 ทศวรรตเป็นอย่างต่ำ เพื่อให้ร่างกายคนไข้ได้ฟื้นฟูตัวเอง หาเงินรักษาผลข้างเคียงจากยา อยากได้เป็นสัญญาเป็นลายลักษณ์อักษรหากยอมความถ้าฟ้องไม่ได้
ดตัว เสียอนาคต ไม่ได้เรียนต่อในระดับสูงๆ ผมไม่ถือโทษเรื่องเก่า แต่เรื่องใหม่มันเกินไป ทำลายอนาคตผมรอบใหม่ เสียหายมาก ขาดโอกาศทางสังคม ยังต้องมาเสียโอกาศ เวลาชีวิต จากที่โดนมา ไม่ต่ำกว่า 5-6 ปี การสร้างธุระกิจผมสะดุดไปเปล่าๆ เสียการเสียงาน อยากเป็นคนปกติ ถ้าไม่สามารถหาโรคเพื่อรักษาผมได้ถูกวิธีสำหรับการแพทย์ ไม่ก็อยากให้หยุดการกระทำกับผม อยากพื้นฟู เยียวยาตัวเองจากการกระทำของคนอื่น หาเงินซื้อยาที่ดีกว่า ถูกต้องกับโรค หาหมอที่เก่งกว่า ที่เป็นมืออาชีพกว่าในการรักษา หาโรคคนไข้ โดยการฟ้องจะได้มั้ยครับ เป็นคดีอะไรได้บ้าง จะเอาเงินมาเป็นค่าทนาย ค่าเสียโอกาศทำงานทำการ รายได้จากการงานทำทางธุระกิจ บางส่วนก็จะใช้ในการเรียนต่อเพราะเสียเวลาหาเงินเรียนผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่