อายุไม่ถึง20อยากลงทุนทำไงดี

คือผมอายุ15แต่ว่ามันมีหุ้นตัวนึงดีมากกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆผมอยากซื้อเก็บใว้แต่ผมอายุไม่ถึง20ก็เลยไม่สามารถเปิดบัญชีกองทุนได้ผมควรใช้บัญชีผู้ปกครองในการเปิดบัญชีกองทุนดีใหมคับหรือว่าผมควรรอให้ผมอายุ20ก่อนดีคับ(ผู้ปกครองไม่มีความรู้ในด้านนี้คิดว่าเขาไม่น่าเข้าใจด้วยต่อให้ผมอธิบาย)

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
ลองคุยผู้ปกครองดูครับว่าเปิดใหม่ได้มั้ยแต่ต้องใช้เงินตัวน้องเองซื้อนะ ถ้าเขาถามเหตุผลก็บอกไปว่าถ้ามันเสียจะให้เสียเงินตอนนี้หรือเสียตอนหาเงินได้มากกว่านี้

ถ้าสนใจจริงๆ ก็อยากให้มีโอกาสเจอประสบการณ์ไวๆ เหมือนกันเราจะได้ทราบว่าการตัดสินใจเราผลลัพธ์เป็นยังไง ต้องแก้ไขตรงไหน อะไรที่เขาพูดเขาเขียนโฆษณาไว้มันจริงหรือไม่จริง อายุไม่มากล้มแล้วลุกง่าย ไปหาเงินได้มากๆ มาล้มจริงๆ แล้วเจ็บหนักแผลก็ฟื้นยากกว่าเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่