อยากสอบถามครับถ้ารถหัวลาก เพิ่มถังน้ำมัน 200 ลิตรไว้ที่หัวลาก

อยากสอบถามครับถ้ารถหัวลาก เพิ่มถังน้ำมัน 200 ลิตรไว้ที่หัวลาก  ต้องทำอย่างไร  ผิด  กฏหมายด้านไหนมั่งครับ  พอดีอยากประหยัดต้นทุนน้ำมัน เพราะเติม  กทม 29.99 ออกต่างจังหวัด 30.59+++ ทั้งนั้นเลยครับ วิ่งข้ามด่านไปลาเล  ไม่มุกดาหาร ไป สปป.ลาวครับ เป็นรถหัวลาก แต่กลัวเรื่อง กฏหมาย  อยากได้ความรู้ไว้พิจรานาเสนอเจ้านายอีกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่