ที่ดิน มรดก

สอบถามค่ะ คือเรื่องมีอยู่ว่า พ่อเราและป้าเป็นเจ้าของที่ดิน ซึ่งดินผืนนี้มีชื่อ2ชื่อในใบเดียว 
แต่ป้าเสียชีวิต20ปีที่แล้ว ตอนนี้เหลือแค่พ่อที่เป็นเจ้าของ แต่ปัญหาคือพ่อตอนนี้ ตาบอด2ข้าง ไม่สะดวกทำธุรกรรมต่างๆ เราจึงอยากถามว่า เราต้องเริ่มต้นจากยังไงก่อน คืออยากเปลี่ยนชื่อพ่อมาเป็นชื่อเราซึ่งเป็นลูก ขอคำแนะนำจากผู้รู้ทีค่ะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่