อายุ28แล้ว ทำงานในกทมเงินเดือนยังหมื่นห้าอยู่ ควรหางานใหม่ดีครับ

เราอายุ28แล้ว เมื่อก่อนทำงานบริษัทได้สองหมื่น แต่เราเหนื่อยจนไม่ไหว
เราเลยลาออกมาทำงานลูกจ้างเหมาในหน่วยงานราชการ ในกทม. ทำมาเกือบปีแล้ว
แต่รู้สึกค่าใช้จ่ายในกรุงเทพไม่ค่อยพอใช่เลยครับ ครึ่งเดือนเงินเดือนก็ใช้หมดแล้ว
ต้องขอที่บ้านตลอด รวมกับค่าเช่าที่พักในกทมอีกก็ยังต้องให้ที่บ้านออกให้
เราเคยลองไปสอบเป็นพนักงานมหาลัยใกล้ๆบ้านที่ต่างจังหวัดแต่ก็ได้แค่ตัวสำรอง
เราควรเอายังไงกับชีวิตต่อไปดีครับ ระหว่างทำงานที่กทมไปก่อนกับ ย้ายกลับไปอยู่ต่างจังหวัดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่