ผู้ชายส่วนมากชอบผู้หญิงพูดมากกันมั้ยคะ

สวัสดีค่ะชาวพันทิป วันนี้มีเรื่องสงสัยอยากถามนิดหน่อยค่ะ ตัวเราเองเป็นคนพูดมาก แบบมากๆ ไปจนถึงขั้น"รั่ว" พูดไปเรื่อย ไม่ได้นินทาคนอื่น หรือพูดไม่ดีนะคะ ไม่ชอบเรื่องแบบนั้นด้วยซ้ำ แต่พูดไปเรื่อยเปื่อยมากกว่าค่ะ จนอาจารย์สมัยเรียนบอกว่า"เธอหายใจทางผิวหนังหรอ" แล้วเพื่อนก็ต้องเบรคว่าขอให้หยุดซัก 5 นาที  แต่เราก็มีกาลเทศะนะคะว่าเวลาไหนควรไม่ควร พูดมากเฉพาะคนที่สนิทจริงๆ

แล้วไม่ใช่พูดมากอย่างเดียวนะคะ แบบว่าเราเป็นคนร่าเริง อะเลิร์ทแบบมากๆค่ะ บ้าบอๆต่อหน้าคนอื่นชอบชวนคุย อยากมีเพื่อนเยอะๆ ทำให้คนรอบตัวรู้สึกมีความสุขเวลาอยู่กับเรา เราว่าเรากล้าแสดงออกมากๆเลยนะคะ

ยังมีผู้ชายที่ยังชอบผู้หญิงแบบนี้อยู่มั้ยคะ หรือว่าชอบให้เป็นผู้ฟังมากกว่า แบบว่า เรียบร้อย พูดน้อย น่ารัก รับฟัง แง้งง เราก็รับฟังได้นะคะ แต่จะพูดมากแค่นั้นเอง....
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่