ตอนนี้ระบบ ADAS ยกตัวอย่างเช่น Adaptive Cruise Control ยี่ห้อไหนดีสุด แชร์ประสบการณ์ได้ทั้งค่ายจีน ค่ายญี่ปุ่นเลยครับ

อย่าง ADAS ของรุ่นไหนทำงานดีสุดและคุ้มค่าสุดครับ
เช่น Honda Sensing ของค่ายฮอนด้า หรือว่า MRCC ของค่ายมาสด้า
ล่าสุดเท่าที่ทราบมา ระบบ Toyota Safety Sense ของ Yaris Cross นี่ไม่ค่อยดีเท่าไร
เช่น เวลาใช้ Adaptive Cruise Control แล้วมีแต่กล้องคู่ ไม่มีเรดาห์เลยไม่สมูทเท่าไร
ไม่ก็บางยี่ห้อระบบเบรคอัตโนมัติ เบรคหัวทิ่มก็มีแค่มอเตอร์ไซค์มาใกล้ๆ
แล้วค่ายอื่น หรือรถรุ่นอื่นนี่มีค่ายไหนบ้างครับ รีวิวระบบ ADAS ที่ใช้แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อด้วย
มาแชร์ประสบการณ์ได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่