การแต่งงาน ที่ไม่พร้อม

พอดีมีปัญหา ที่ เข้ามาตลอดไม่หยุด กระชันชิดทุกอย่าง ตั้งตัวไม่ทัน
เรื่องประมาณ ว่า คบกับแฟนมา 5-6 ปี มีลูก เล็ก 1คน ขวบกว่าๆ
มี ภาระ ผ่อนบ้าน กับ ผ่อนรถ  แล้ว ทำงานคนเดียว ส่วนแฟนผมให้อยู่บ้าน 
แต่ทางแฟนและแม่แฟน ต้องการงานแต่ง ต้องการค่าสินสอด จัดงานแต่ง
ทั้งที่เราอธิบาย ว่า เราภาระเยอะ มีเงินเก็บ เท่านี้ ถ้าจะแต่ง งบไม่เยอะ
ทางฝั่งแม่แฟน ก็ไม่โอค เพราะต้องการ เงินที่มากกว่านั้น ซึ่งผมอธิบาย
ไว้แล้วว่า มีภาระบ้าน รถ แล้วก็เงินที่เก็บไว้จะส่งลูกเรียน เสียดาย
เงินที่ต้องแต่ง ฝั่งนั้นเขาก็ไม่ยอม ผมก็ไม่อยากทิ้งลูก แต่เจอแบบนี้
ผมนอนคิด นอนร้องไห้ทุกคืน ว่าตัวเหมือนดีไม่พอ ทำมาได้เท่านี้
เหล้ายา บุหรี่ ผมก็ไม่เคยกินเลย ทำงานเก็บเงินลูกเดียว 
เขาก็ว่า ผม ยังไม่ดีพอ ชอบเอาลูกผมมาอ้าง ตลอดเวลา
จนไม่รู้จะทำยังไงดี 
ไม่อยากเลิก ไม่อยากทิ้งลูก ไม่อยากให้ลูกมีปม
ทางฝั่งแฟนและแม่แฟน ฐานะไม่ดีนะครับ คือ คนต่างจังหวัดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่