พ่อไม่อยากให้แม่ออกไปหางานทำ

สวัสดีค่ะคือครอบครัวเรามีปัญหาที่พ่อไม่ยอมให้แม่ทำงาน เล่าก่อนเลยว่าเมื่อตอนเราอนุบาลคือครั้งสุดท้ายที่เราเห็นแม่ทำงานค่ะเป็นงานออฟฟิศเล็ก ๆ ใกล้ ๆ บ้านแต่ทำงานเกินพนักงานออฟฟิศไปหน่อย ทั้งเก็บจาน ทำความสะอาดออฟฟิศ บลา ๆ โดนกดขี่จนพ่อไม่ให้ทำ ตั้งแต่นั้นมาพ่อเราก็ไม่ให้ทำงานอีกเลย ตอนนี้เรา ม.6 สายการเรียนวิทย์ - คณิตแล้วค่ะกำลังจะต่อเข้ามหาลัย อยากเข้า นิเทศศิลป์ม.สักทีหนึ่ง ค่าใช้จ่ายก็พอตัว แต่คุณพ่อกลับอยากให้เราเรียนทางสายการแพทย์ค่ะ พวกทันตะ แพทย์ พยาบาล แต่เกรดเรา ฟิสิกข์ เคมี ชีวะ ไม่เคยถึง 3 ด้วยความที่นิเทศศิลป์ค่าใช้จ่ายสูง ทั้งสีโปสเตอร์ ดินสอEE จนทำให้เงินในครอบครัวลด แม่ก็อยากหางานพ่อก็ไม่อยากให้ทำ ควรทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่