แฟนติดพนันบอล จะเลิกเล่นได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ เราทำงานราชการทั้งคู่ มีลูก 1 คน แฟนติดพนันบอลออนไลน์มานานมาก แต่มาเล่นหนักตอนเราท้อง เริ่มมีการขโมยของเราไปจำนำ แอบโอนเงินบัญชีเราไปเล่น ปัญหาวนเวียนมาประมาณ 5 ปี ซึ่งล่าสุดเอารถไปจำนำนอกระบบ รถก็รีไฟแนนซ์ เราตัดสินใจอยากเลิกกับเขา พ่อแม่เขาก็ช่วยเอารถออกมาให้ เพื่อไม่อยากให้เราเลิกกัน เพราะสงสารหลาน ทุกครั้งที่เขาทำผิดเขาจะขอโอกาสเราตลอด ว่าจะเลิกเล่น ให้ช่วยเขาหน่อยได้ไหม (ใช้หนี้) จนตอนนี้เราเป็นหนี้แทนเขาไปแล้ว เพราะคิดว่าช่วยแล้ว เขาจะกลับตัวกลับใจ ตอนนี้เรารู้สึกว่าไม่อยากทนกับปัญหานี้แล้ว เพราะ 5 ปีกว่า มันไม่ดีขึ้นเลย เขาบอกว่าเขารักเรานะ ไม่อยากเลิก เราควรจะทำยังไงดีคะ อยากให้เขาออกไปจากชีวิตเรามากๆ แต่เขาไม่ยอมไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่