สอบถามเรื่องรถ vios ปี 2020 ค่ะ

ขับรถ Vios ปี 2020 ค่ะ ใช้มา 3 ปีแล้ว เข้าศูนย์ตามรอบตลอด ปัจจุบันเพิ่งเปลี่ยนยางมา  Yokohama Advan DB V552 185/60/R15 ยางเดือน 6 ปี 23 ขับปกติ 60-80 กม/ชม แต่รู้สึกว่าเวลาเจอรอยต่อถนน หรือพื้นถนนไม่เรียบ อาการมันเหมือนกับแข็ง เสียงกระแทกค่อนข้างดังเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ส่วนโช้คก็เพิ่งเปลี่ยนที่ศูนย์มาก่อนหน้าประมาณ 6 เดือน เป็นรุ่น standard เดิม เนื่องจากก่อนหน้าทางศูนย์ตรวจพบอาการโช้คตายคู่หน้าค่ะ สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะอาการแข็งแบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้าง และต้องแก้ไขอะไรเพิ่มเติมบ้าง อยากให้มันนิ่มขึ้น เวลาขับเจอพื้นไม่เรียบแล้วไม่กระแทกค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่