กระต่ายกัด

กระทู้คำถาม
คือเราเลี้ยงกระต่ายพันธ์ ND มาสักพักแล้วค่ะ นางก็จะน่ารักตามประสา แต่พอถึงเวลาให้เม็ดๆ โดยปกติจะให้เช้า1ช้อนโต๊ะ เย็น1ช้อนโต๊ะนอกนั้นบุฟเฟ่หญ้าอัลฟาฟ่ามีแซมทีโมทีบ้างแล้ว และนางก็กินหญ้าได้ทั้ง2ชนิด กินน้ำจากขวดเก่ง ดูเหมือนจะไม่มีอะไร

แต่สังเกตุมาอาทิตย์หนึ่งได้แล้ว ว่าเวลาจะให้เม็ดๆนางดูกระตือรือร้นมากเกินไป แต่วันนี้ถึงกับกระโดดมาที่ถุงแล้วงับมือเรา แต่ไม่แรงนะไม่มีสะเก็ดแผล..เลือดไม่ออก..ไม่ถลอก แต่สงสัยจริงๆ😅ทำไมน้า~

น้อลอายุ 5 เดือน ตัวเมีย ใครมีประสบการณ์ยังไง ใครเคยโดนบ้าง เล่าให้ฟังหน่อยนะคะ (น้อลอุ้มได้ไม่กัด) #เลี้ยงกระต่ายครั้งแรกในชีวิต ยังไม่ค่อยเข้าใจนิสัยกระต่ายค่ะ🤔🤔🤔
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่