ปวดตึงกล้ามเนื้อ

แฟนมีอาการเจ็บๆ ปวดๆ บริเวณที่วงไว้ค่ะ มันเป็นเส้นปูดๆ นูนขึ้นมา เวลายกแขนเค้าบอกว่าจะรู้สึกมันตึงรั้งปวด ไม่ทราบว่ามันเป็นที่กล้ามเนื้อ หรือเส้นค่ะ เบื้องต้นแฟนหาหมอแล้วค่ะ หมอบอกอาจเป็นที่กระดูกอ่อนหรือกล้ามเนื้อ แต่เรากังวลแทนแฟนค่ะกลัวเป็นที่เส้นเอ็นหรืออย่างอื่น ท่านใดพอมีความรู้ หรือประสบการณ์ช่วยแชร์หรือตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่