มีใครเคยคิดบ้างไหมคะ ว่าไม่อยากรับรู้อะไรอีก หรือไม่อยากอยู่บนโลกใบนี้แล้ว?

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้หนูคิดทุกวัน หนูรู้สึกเหนื่อยจังเลย ไม่อยากรับรู้ทุกๆเรื่อง ไม่อยากอยู่ ไม่อยากเห็น ไม่อยากได้ยินเรื่องราวในชีวิตตอนนี้แล้วค่ะ มีพี่ๆคนไหนเคยเป็นบ้างไหมคะ มันอยากตายทุกวันเลย นอนก็คิด ก่อนจะหลับตาถึงตอนหลับตา ก็คิดถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นในชีวิตตอนนี้ หนูไม่อยากเป็นภาระใครอีกแล้ว ถ้าหนูตายไปทุกอย่างมันจะจบไหมคะ คนที่อยู่ข้างหลังจะเสียใจมากไหมคะ โลกหลังความตายมีจริงไหมคะ ตอนนี้หนูนอนมองหน้าสามี หน้าลูก หน้าแม่ หนูก็อดน้ำตาไหลไม่ได้ค่ะ แต่บางเรื่องที่สมองหนูคิดในตอนนี้ มันเหมือนไม่สามารถบอกใครได้เลยค่ะ หนูไม่รู้ว่าหนูต้องทำยังไงดี การตายมันจะทำให้ปัญหาทุกอย่างมันจบได้จริงไหมคะ ตอนนี้ใจหนู 70-80% ไม่อยากอยู่บนโลกใบนี้แล้ว ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่