มีใครเคยล้างกรองเกียร์ ล้างโซลินอยด์วาล์วเกียร์บ้างครับ

มีใครเคยล้างกรองเกียร์ ล้างโซลินอยด์วาล์วเกียร์บ้างครับ
ล้างที่ไหน ค่าใช้จ่ายมีอะไรบ้างเท่าไหร่ครับ
ถ้าล้างโซลินอยด์วาลว์เกียร์ต้องถอดเกียร์ออกมาทั้งลูกไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
แคมรี่ ท้ายบาน ปี 2004

กรองเกียร์ อันละ 500-600 บาท ยกรถขึ้น ถอดอ่างเกียร์ ถอดกรองเกียร์อันเก่า เปลี่ยนกรองเกียร์อันใหม่ แล้วเอาอ่างเกียร์ไปล้าง เศษเหล็ก จบ อู่ไหนๆ ็ทำได้ทั้งนั้น รวมถึงอู่ที่ ไม่มีที่ยก ก็อาจทำได้เช่นกัน มันไม่ได้ยากเย็น ราคา ก็แล้วแต่ ความพึงพอใจ ของเจ้าของรถ และ อู่

ถ้าโซลินอยด์ วาล์วเกียร์ มีปัญหา สำหรับ user แบบเราๆ ท่านๆ  ไม่มีใครเขาซ่อมหรอก หาเกียร์เซียงกง มือสอง เยอะแยะ ราคาเกียร์ 1 หมื่น +/-   นี่คือ วิธีที่ดีและประหยัด ที่สุด  overhaul เกียร์ อย่าไปทำเลย ชิ้นส่วนของปลอมหมด  

แผ่นคลัชปลอม จับแน่นลดลง 50% ผมทำมาแล้ว แพง มหาโหด อีกต่างหาก วิ่งไม่ดี สู้เกียร์เดิมไม่ได้ ที่ผมทำ เพราะเกียร์รุ่นผมหายาก
ง่ายๆ เลย  เปลี่ยนกรองเกียร์ น้ำมันเกียร์ ถ้าไม่หาย ก็เปลี่ยนเกียร์     หรือ จะเปลี่ยนเกียร์เลยก็ได้ จะได้ไม่ต้องเปลืองเงิน เปลี่ยนกรอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่