สารฟื้นฟูเกียร์ออโต้ ช่วยได้ไหม?

สวัสดีครับชาวพันทิปทุกท่าน
      อยากทราบว่าสารฟื้นฟูเกียร์ออโต้ ตามภาพ มันช่วยฟื้นฟูได้จริงๆไหมครับ
      รถผมตอนนี้เกียร์มีอาการ * เกียร์ 1 ไป 2 กระชากนิดๆให้พอรู้สึก และบางครั้งที่เราขับแบบย่องๆคลานๆหรือกดคันเร่งไม่เกิน 20% เกียร์จะข้าม จาก 1 ไป 3 เลยครับ ถ้ากด 30% ขึ้นไปเกียร์เข้าเรียงปกติ แต่จะมีอาการดั่ง * ครับ
      ผมเคย ฟลัชชิ่งน้ำมันเกียร์ไปแล้วครั้งนึง แต่อาการดังกล่าวก็ไม่หายครับ ปกติผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ทุกๆ 2-40,000 กม. สเปคน้ำมันเกียร์ ยี่ห้อ ตามคู่มือบอกทุกครั้ง
      รถกระบะ ปี 2003 วิ่งมาแล้ว 32X,XXX กม.
      ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่