ถ้าเราต่อเข้าวงVPN network Global แล้ว เราสามารถสร้างวง Network printer local โดย ใช้ printer switch hubได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้ที่ทำงานจะมีการต่อเข้าwifi แล้วไปต่อ VPN เพื่อเข้า network ของ officeครับ
ทีนี้เราจะสามารถต่อเครืองprinter เข้า switch hub แล้วต่อ usb เชื่อมไปที่เครื่องคอมอีก4 เครื่องเพื่อให้ใช้งาน printer ได้ทั้งหมดรึเปล่าครับ

พอดีได้ยินมาว่า ระบบคอมมันไม่สามารถ เชื่อม ต่อหลายวง network ได้พร้อมๆกัน
ในกรณีนี้คือ วงnetwork VPN กับ วงnetwork share printer

พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อ สวิชมาใช้ถ้ามันทำได้ครับ

ที่ต้องการทำแบบนี้เพราะมีการ shut down local network ไปซึ่งมันเชื่อมต่อกับlocal printer ครับ เลยสามารถต่อสาย direct ทางusbได้อย่างเดียว

ผมไม่ใช่IT เลยอาจอธิบายได้ไม่ละเอียดคงอธิบายได้ตามที่เข้าใจแค่นี้ละครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่