ทำอย่างไรถึงจะเชื่อมprinterกับเน็ตมหาลัยได้คะ

พอดีอยากสั่งงานผ่านไวไฟน่ะค่ะ แต่ว่าไม่สามารถเชื่อมต่อไวไฟของมหาลัยได้ (PSU) เพราะมีให้กรอกแค่รหัสผ่าน แต่การจะเชื่อมไวไฟมหาลัยมันต้องกรอก username ด้วย และเราก็ไม่สะดวกซื้อ router ใหม่มาแก้ปัญหา โดยตัว Printer เป็น Brother รุ่น 520w (ต่อสายusbก็สามารถสั่งงานได้ตามปกติ) ขอความกรุณาด้วยค่ะว่าควรแก้ไขยังไงดี

เพิ่มเติม ตัว Network report ขึ้น IP address, subnet mask  แล้ว แต่ตรง Gateway มันขึ้น 0.0.0.0 (ping ng) น่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่