บินสายการบิน LUFTHANSA จาก BKK ไป FRANKFURT แต่ต้องต่อเครื่องที่ MUNICH

ขอสอบถามหน่อยค่ะ มีแพลนเดินทางไปประเทศเยอรมันด้วยวีซ่าติดตามคู่สมรส
เราต้องบินสายการบิน LUFTHANSA จาก BKK ไป FRANKFURT แต่ว่าต้องต่อเครื่องที่ MUNICH
ไปครั้งแรกเลย อยากขอสอบถามผู้รู้ดังนี้ค่ะ
1. ตั๋วของเราเป็น BKK - FRANKFURT (1 STOP AT MUNICH) เราต้องรอรับกระเป๋าที่ Munich มั้ยคะ หรือกระเป๋ามันจะถูกส่งไปที่ Frankfurt เลย
2. การต่อเครื่องที่ Munich เราต้องทำอะไรบ้าง ต้องผ่าน ต.ม. มั้ยคะ ต้องเปลี่ยน Terminal มั้ย การเดินทางยากมั้ยคะที่จะหา Gate เพื่อเปลี่ยนเครื่องจาก Munich ไป Frankfurt
3. เราเคยเห็น Map ในสนามบิน มีการต่อเครื่องแบบ Non Schengen flight และ Schengen flight มันคืออะไร เพราะเราไปแบบ VISA ติดตามคู่สมรส
4. เนื่องจากเรายังสื่อสารภาษาเยอรมันและอังกฤษแทบไม่ได้เลย จะมีคนคอยให้คำแนะนำหรือมีอะไรที่เราสามารถสังเกตเพื่อไปต่อได้มั้ยคะ
5. หากมีอะไรแนะนำเพิ่มเติม ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่