อุ่นสเต็กหรือทิ้งไว้ให้คลายเย็นเองดีกว่าคะ

กระทู้คำถาม
เราแช่สเต็กไว้ในตู้เย็นค่ะ จะเอามากินเป็นมื้อเที่ยงแต่ที่ทำงานไม่มีไมโครเวฟ ต้องเลือกระหว่างอุ่นร้อนตอนเช้าอาจจะเอาเข้าหม้อทอดน่าจะดีกว่าเวฟซึ่งเที่ยงก็ไม่ร้อนแล้วอยู่ดี กับเอาออกจากตู้เย็นไว้เฉยๆรอเที่ยงน่าจะพอหายเย็นอาจจะทำให้เนื้อไม่แข็งเท่าอุ่นไว้
เข้าใจว่าสเต็กกินร้อนๆทำเสร็จใหม่ๆอร่อยสุด แต่เราไม่มีทางเลือกนั้นค่ะและก็ยังอยากกินสเต็กด้วย แบบไหนจะดีกว่ากันคะถ้าเลือก 2 ทางนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่