ไปศาลตามนัดไกล่เกลี่ย แต่ทนายโจทย์ไม่มา ต้องทำยังไงต่อ

ผมได้ไปศาลตามนัดไกล่เกลี่ย(สินเชื่อส่วนบุคคล) แต่ทนายฝ่ายโจทย์ไม่มา
เจ้าหน้าที่ศาลให้เบอร์โทรคุยกับทนายฝ่ายโจทก์ เค้าบอกให้ผมกลับบ้าน
แล้วผมก็ถามว่า แล้วนัดขึ้นศาลรอบ 2 ต้องไปมั้ย เค้าบอกไม่ต้องมา 
ให้ศาลตัดสินพิพากษาเลย เลยค่อยคุยหลังศาลตัดสิน
ใจผมอยากคุยประนอมหนี้และหาทางออกซึ่งกันและกัน
ผมต้องทำยังไงต่อ นัดขึ้นศาลรอบสองต้องไปมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่