แนะนำ น้ำองุ่นรสชาติแบบไวน์ หน่อยครับ

คือเป็นคนชอบกินน้ำองุ่นมาก

แต่พอกินของยี่ห้อ pb valley มันมีความรู้สึกที่ต่างออกไปจากน้ำองุ่นทั่วไป คือมันรสชาติคล้ายไวน์แดง แต่มันไม่มีแอลกอฮอล์

เลยกำลังจะตามหารสชาติแนวๆนี้ ที่มีแอลกอลฮอล์น้อยมาก หรือ ไม่มีแอลกอฮอล์

เพราะเข้าใจแหละว่า น้ำองุ่น + แอลกอฮอล์ = ไวน์

แต่ชอบดื่มด่ำกับรสชาติ แต่ไม่อยากเมา

พอจะแนะนำได้ไหมครับว่า หาแบบนี้ได้ที่ไหนอีก ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่