ขอคำแนะนำ ต้องการรับซื้อกล้วยน้ำว้า เป็นวัตถุดิบ นับซื้อเป็นเครือหรือชำแหละเป็นหวีคุ้มกว่ากันคะ

กระทู้คำถาม
ต้องการรับซื้อกล้วยจำนวนมาก ปกติมีคนมาส่งที่ร้าน ทีละ 10-20 เครือ จ่ายราคาเป็นหวี
เขามาหาข้อมูลเจอว่ามีแบบชั่งกิโลเป็นเครือด้วย 
เป็นเครือ กับชำแหละเป็นหวี อันไหนคุ้มกว่ากัน คะ 
ช่วงนี้ราคากิโลอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่