เป็นล่ามดีมั๊ย

สวัสดีค่ะ เรื่องมีอยู่ว่าเรามีโอกาสผ่านสัมภาษณ์กับบริษัทนึงที่กำลังหาล่ามอยู่ ซึ่งปัจจุบันเราทำส่วนของการตลาด และยังรู้สึกสนุกกับงานอยู่ค่ะ แต่โดยส่วนตัวก็มีความสนใจด้านภาษา และอยากพัฒนาศักยภาพภาษาตัวเองด้วยเลยลองสมัครตำแหน่งนี้ไป

เลยอยากรบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ทุกท่านช่วยแชร์ข้อดีข้อเสียของการเป็นล่ามให้หน่อยได้มั๊ยคะ และเมื่ออายุเยอะแล้วจะยังสามารถหารายได้ได้อยู่รึเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่