เดี๋ยวนี้ไปซื้อขาหมูสดที่แม็คโคร ไม่มีบริการหั่นแยกท่อนให้ฟรีแล้วหรือคะ

สวัสดีค่ะ เมื่อวันก่อนเราไปซื้อของสดที่แม็คโครสาขาชัยภูมิ
อยากทานขาหมู ว่าจะซื้อมาทำเองแล้วฟิตไว้สักสามสี่โล
พอเลือกขาหมูใส่ถุงไปให้พนักงานช่วยตัดเป็นสามท่อนต่อขาแบบทุกครั้ง
พนักงานบอกไม่ทีบริการตัดให้แล้วค่ะ ถ้าจะให้ตัดต้องจ่ายค่าตัดเพิ่ม
เราก็ยืนงง พนักงานก็ไม่สนใจ เลยวางขาหมูที่เลือกมาลง
แล้วคิดว่าคงต้องเข้าตลาดหรือไปบิกซีแทน
แต่อยากทราบว่าตอนนี้สาขาอื่นๆเป็นอย่างที่ขัยภูมิหรือเปล่าคะ
หรือเป็นที่นี่ที่เดียว เป็นนโนบายลดต้นทุนของแมคโครหรือคะ
อยากทราบจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่