ถ้าซื้อเกมค่าย EA ใน steam จำเป็นต้องโหลดเกมจาก EA app มั้ยครับ

ปัญหาคือเครื่องผม ไม่สามารถโหลดเกมจาก EA app ได้ แต่อยากเล่น battlefield ก็เลยจะลองซื้อใน Steam
ก่อนหน้านี้เคยโหลดมาเล่นแล้วรอบหนึ่ง โดยการสมัคร xbox game pass แล้วโหลดผ่าน EA app ก็เล่นได้ปกติแต่พอลบเกมไปรอบหนึ่ง EA app ก็บั๊คไม่สามารถโหลดกลับมาเล่นได้แล้ว(เป็นทุกเกมที่อยู่ในแอป)พยายามหาวิธีแก้แล้ว เหลือแค่ reset this pc แล้วแหละ

สรุปคือ ถ้าผมซื้อ battlefield ใน steam แล้วจะเสียเงินฟรีมั้ย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ต้องติดตั้ง EA App เหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่