ปกติเป็นคนชอบวิ่ง ตอนนี้วางแผนจะมีลูก ต้องงดวิ่งมั้ยคะ

ปกติเป็นคนชอบวิ่งมากๆ ค่ะ
ลงงานวิ่งประมาณ เดือนละงาน
10 K ความเร็วประมาณ เพซ 5.45-6.15
21 K ความเร็วประมาณ เพซ 7-7.30 
ซ้อมวิ่ง 3-4 วันต่อสัปดาห์ 

ตอนนี้กำลังวางแผนจะมีน้อง
บางคนก็บอกว่า ต้องเลิกวิ่งนะ เดี๋ยวไม่ติด หรือถ้าติดแล้วไม่รู้เดี๋ยวแท้ง
บางคนก็บอกว่า ถ้าเป็นคนวิ่งอยู่แล้ว ก็วิ่งได้ตามปกติ 

สับสนมากค่ะว่าต้องไปทางไหนดี
เดี๋ยวกำลังจะมีตารางซ้อม 21 K sub2 ควรพับไปก่อนมั้ยคะ
หรือลุยซ้อมต่อ 

ปล. ส่วนตัวคือ ยังอยากวิ่งเพราะว่าเป็นกิจกรรมที่คลายเครียดสำหรับเราค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่