AIS เทเลวิซช็อป เวลาจ่ายเงินในนามนิติบุคคลข้อมูลไม่อัพเดท

AIS เทเลวิซช็อป เวลาจ่ายเงินในนามนิติบุคคลข้อมูลไม่อัพเดท ออกใบเสร็จผิดตลอด??
ตามคำถามข้างบนเลยค่ะ ว่าเวลาจ่ายเงินในนามนิติบุคคล ที่มีการแจ้งเปลี่ยนแปลงข้อมูลบริษัท และ แจ้งทางสำนักงานใหญ่ให้เปลี่ยนแปลงฐานข้อมูล          ในระบบไปแล้ว
แต่ทำไมสาขาเทเลวิซทุกที่ ทุกครั้ง ข้อมูลไม่อัพเดท เดี๋ยวออกชื่อที่อยูผิด ไม่ตรงตามภพ.20 หรือ ผู้เสียภาษีมูลค่าเพิ่มเลยค่ะ
...แล้วมาโทษลูกค้าว่าแจ้งข้อมูลสำนักงานใหญ่เปลี่ยนชื่อรึยัง ไม่ตรงนะคะ แก้ไขให้ไม่ได้
แต่ทำไมคุณไม่เช็คกับสำนักงานใหญ่ก่อนว่าข้อมูลในฐานสำนักงานใหญ่ตรงกับขอคุณไหม ก่อนจะปฏิเสธลูกค้าว่าไม่สามารถเปลี่ยนให้ได้

ที่จริงเป็นความผิดขอสาขา ที่ระบบขอคุณข้อมูลไม่อัพเดทเอง ควรแก้ไขตัวเองก่อนไหมคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Update 21/06/23 12.09 น. สมายล์-ธัญชนกดูแลข้อมูลทางหลังไมค์เรียบร้อยค่ะ
__________________________________________________________________________________________________________
สวัสดีครับ คุณ สมาชิกหมายเลข 7607030

สมาร์ทณัฐิวุฒิ ขอติดต่อกลับทางหลังไมค์ เพื่อขอข้อมูลหมายเลขในการตรวจสอบข้อมูลให้เพิ่มเติมนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่